ประเภทการอัดขึ้นรูป Zero Water ดูดซับสายการผลิตแผงคอมโพสิตโลหะ (อลูมิเนียม) ไม่ติดไฟ A2: คำตอบสั้น ๆ สำหรับผู้ผลิต ผู้ผลิตแผงที่พบว่าความแข็งแรงของเปลือกลดลงบนแผง A2 ชุดหนึ่งหลังจากฤดูการขนส่งที่เปียก มักจะต้องการสิ่งหนึ่งจากบรรทัดถัดไป: แกนที่ไม่ได้รับความชื้น นั่นคือแนวคิดเบื้องหลัง ประเภทการอัดขึ้นรูป Zero Water ดูดซับสายการผลิตแผงคอมโพสิตโลหะไม่ติดไฟ (อลูมิเนียม) A2 จาก Zhangjiagang Hongyang Machinery Equipment Co., Ltd. แทนที่จะกดแผ่นที่เต็มไปด้วยแร่ด้วยเครื่องรีดร้อน เส้นจะอัดแกน A2 อย่างต่อเนื่องผ่านสกรู จากนั้นจึงเคลือบระหว่างผิวหนังอลูมิเนียม
คำตอบสั้น ๆ สำหรับผู้ซื้อคือสิ่งนี้ กลุ่มผลิตภัณฑ์ควรได้รับการพิจารณาอย่างใกล้ชิดหากลำดับความสำคัญของคุณคือความเสถียรของความชื้น ผลผลิตที่ต่อเนื่อง และการควบคุมแกนภายในองค์กร ผู้ผลิตรายงานว่าการดูดซึมน้ำเกือบเป็นศูนย์สำหรับแกนที่อัดขึ้นรูป เทียบกับ 3 ถึง 7 เปอร์เซ็นต์สำหรับแกน A2 ทั่วไป นอกจากนี้ยังรายงานความเร็วการอัดขึ้นรูปที่สูงกว่า 3 ม./นาที แผงประเภท A2-s1,d0 ภายใต้ทั้ง กิกะไบต์ 8624-2012 และ ห้องน้ำในตัว 13501-1 และความแข็งแรงการลอกอย่างน้อย 120 นิวตัน/มม.
สายการผลิตดังกล่าวได้รับการอธิบายว่าเป็นระบบลูกโซ่เต็มรูปแบบซึ่งมีเอาท์พุตที่เป็นไปได้สามแบบ: แผงคอมโพสิตอลูมิเนียมที่ไม่ติดไฟ A2 สำเร็จรูป, เม็ดแกน A2 สำหรับโรงงานที่ใช้อุปกรณ์การอัดขึ้นรูปอยู่แล้ว และแกนม้วน A2 สำหรับผู้ผลิตแผงที่ต้องการเคลือบโดยไม่ต้องอัดขึ้นรูปภายในบริษัท ผู้ผลิตระบุกำลังการผลิตแผง 5,000 ตารางเมตรต่อวัน ความยืดหยุ่นนั้นมีความสำคัญเนื่องจากผู้ซื้อสามารถเข้าสู่ขั้นตอนที่เหมาะสมกับความสามารถในปัจจุบันและขยายได้ในภายหลัง
คู่มือนี้เขียนขึ้นสำหรับเจ้าของโรงงาน วิศวกรโรงงาน และผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ โดยเปรียบเทียบผู้ผลิต ซัพพลายเออร์ หรือผู้ส่งออกสายการผลิต A2 ประเภทการอัดขึ้นรูป ต่อไปนี้คือเนื้อหาในส่วนต่างๆ ด้านล่าง:
เหตุใดการดูดซึมน้ำจึงเป็นจุดอ่อนที่เงียบสงบของคอร์ A2 ทั่วไป การคัปปลิ้งโมเลกุลสูงช่วยให้สามารถรีดสกรูเมื่อมีปริมาณแร่สูงได้อย่างไร การอัดรีดเปรียบเทียบกับการผลิตแบบกดร้อนในด้านความเร็วและความสม่ำเสมอเป็นอย่างไร เอาต์พุตสามรายการของไลน์และผู้ซื้อรายใดที่เหมาะกับแต่ละราย ข้อมูลทางเทคนิค การใช้งาน การรีไซเคิล และรายการตรวจสอบการประเมินซัพพลายเออร์ เลือกสายการผลิตประเภทนี้เมื่อความเสถียรของความชื้นและการผลิตต่อเนื่องมีความสำคัญมากกว่าการใช้กระบวนการรีดร้อนที่คุ้นเคย
เหตุใดการดูดซับน้ำเป็นศูนย์ในสายการผลิตแผงคอมโพสิตโลหะไม่ติดไฟ (อะลูมิเนียม) A2 แผง A2 ได้รับประสิทธิภาพการยิงจากแกนกลางที่มีปริมาณแร่ธาตุสูงมาก ปริมาณแร่ธาตุนั้นยังเป็นสิ่งที่ทำให้แกน A2 ทั่วไปหลายตัวมีรูพรุน ตามที่ผู้ผลิตระบุ แกนเหล่านี้ดูดซับความชื้นประมาณ 3 ถึง 7 เปอร์เซ็นต์ และการดูดซับจะดำเนินต่อไปตราบเท่าที่ความชื้นยังสูงอยู่ เมื่อแกนกลางกักเก็บน้ำไว้ พันธะกาวระหว่างแกนกลางและผิวอะลูมิเนียมจะลดลง และผู้ผลิตระบุว่าการสูญเสียความแข็งแรงของเปลือกมากกว่า 20 เปอร์เซ็นต์หลังจากได้รับความชื้น
ปัญหาปรากฏขึ้นที่ไหน เอฟเฟกต์นี้ไม่ค่อยปรากฏให้เห็นบนพื้นโรงงาน มันจะปรากฏขึ้นในภายหลัง ในสถานที่ซึ่งผู้ซื้อไม่สามารถควบคุมได้อย่างง่ายดาย พาเลทวางข้ามมหาสมุทรในภาชนะที่เหงื่อออกท่ามกลางความร้อน คลังสินค้าของโครงการใกล้กับท่าเรือจะจัดเก็บแผงไว้เป็นเวลาหลายสัปดาห์ก่อนการติดตั้ง ด้านหน้าอาคารในสภาพอากาศชื้นต้องเผชิญกับอากาศชื้นเป็นเวลาหลายเดือนก่อนที่งานเคลือบหลุมร่องฟันจะเสร็จสิ้น ในแต่ละกรณี แกนที่รับน้ำสามารถเพิ่มน้ำหนัก ทำให้เส้นพันธะอ่อนตัวลง และเพิ่มความเสี่ยงที่ขอบจะหลุดร่อน
การคมนาคมเพิ่มปัญหาที่เงียบกว่า น้ำหนักที่เพิ่มขึ้นจากความชื้นจะทำให้น้ำหนักในการขนส่งเปลี่ยนไป และแผงที่เสียหายจากการจัดเก็บแบบเปียกอาจทำให้มีการส่งมอบที่ถูกปฏิเสธได้ ผู้ผลิตแสดงรายการการสูญเสียด้านลอจิสติกส์ที่ลดลงว่าเป็นประโยชน์ในทางปฏิบัติของแกนที่ไม่ได้รับความชื้น
แผนภูมิด้านล่างเปรียบเทียบตัวเลขที่ผู้ผลิตระบุสำหรับแกน A2 ทั่วไปและแกนอัดขึ้นรูป อ่านเป็นข้อความแสดงเจตนาในการออกแบบที่ผู้ซื้อควรยืนยันด้วยการทดสอบการปรับสภาพความชื้นของตนเอง
พฤติกรรมความชื้นของแกน A2 0% 5% 10% 15% 20% 25% 3% การแปลง ต่ำ 7% การแปลง สูง ใกล้ 0% อัด 20% ธรรมดา ไม่มี อัด การดูดซึมน้ำของแกนกลาง การสูญเสียความแข็งแรงของเปลือก หลังจากความชื้น ธรรมดา A2 core อัด A2 core คอลัมน์สีเทาแสดงแกน A2 ทั่วไปที่ปลายด้านล่างและด้านบนของช่วงการดูดซึมที่ระบุไว้ 3 ถึง 7 เปอร์เซ็นต์ ตามด้วยการสูญเสียความแข็งแรงของเปลือกที่รายงานมากกว่า 20 เปอร์เซ็นต์หลังจากการสัมผัสกับความชื้น คอลัมน์สีแดงแสดงแกนที่ถูกอัดรีดที่มีการดูดซับเกือบเป็นศูนย์ โดยไม่มีรายงานการสูญเสียเปลือก สำหรับผู้ผลิตในภูมิภาคที่มีความชื้น ความแตกต่างนี้สามารถเปลี่ยนจำนวนมาร์จิ้นที่จำเป็นในแผนการจัดเก็บและการจัดส่งได้ เส้นประเภทการอัดขึ้นรูปถูกสร้างขึ้นรอบๆ คุณสมบัตินี้ ดังนั้นผู้ซื้อที่กำลังประเมินควรขอข้อมูลการปรับสภาพความชื้นที่ตรงกับสภาพอากาศและประเภทโครงการของตนเอง
คำถามที่ถามซัพพลายเออร์เกี่ยวกับความชื้น วัดการดูดซึมน้ำอย่างไร และภายใต้สภาวะความชื้นและเวลาใด ความแข็งแรงของการลอกก่อนและหลังการปรับสภาพสำหรับการสร้างแผงเดียวกันคือเท่าใด คมตัดมีการป้องกันที่ไซต์งานอย่างไร คำแนะนำในการจัดเก็บข้อมูลใดบ้างที่ใช้ก่อนการติดตั้ง? พฤติกรรมความชื้นของแกนเป็นปัจจัยด้านคุณภาพที่ปรากฏหลังการส่งมอบ ดังนั้นให้ทดสอบก่อนที่จะตัดสินใจใช้เทคโนโลยีหลัก
ข้อต่อ Supramolecular รองรับการอัดขึ้นรูปของสกรูที่การโหลดแร่สูงอย่างไร การอัดขึ้นรูปด้วยสกรูเป็นกระบวนการที่คุ้นเคยสำหรับพลาสติก แต่มีข้อจำกัดในทางปฏิบัติ: เมื่อส่วนแบ่งฟิลเลอร์เพิ่มขึ้นสูงมาก การหลอมจะกลายเป็นการแปรรูปได้ยาก วัสดุ A2 ที่เติมแร่ธาตุอยู่ในช่วงนั้นพอดี ผู้ผลิตกล่าวว่าเทคโนโลยีที่เป็นกรรมสิทธิ์ของบริษัทจับคู่สารหน่วงไฟอนินทรีย์กับโพลีเมอร์อินทรีย์ในระดับโมเลกุล ซึ่งทำให้สายการผลิตสามารถรีดแกนที่มีปริมาณอนินทรีย์อย่างน้อย 90 เปอร์เซ็นต์
เหตุใดจึงมีปริมาณแร่ธาตุสูง การจำแนกประเภท A2 กำหนดข้อจำกัดที่เข้มงวดเกี่ยวกับจำนวนวัสดุที่ติดไฟได้ที่แผงอาจมีอยู่ และวิธีการทำงานของแผงเมื่อเกิดเพลิงไหม้ แกนที่มีส่วนแบ่งอนินทรีย์สูงมากจะมีวัสดุอินทรีย์เพียงเล็กน้อยที่จะเผาไหม้ได้ ความท้าทายคือการทำให้แกนนั้นมีความยืดหยุ่นเพียงพอที่จะนำไปแปรรูปและเคลือบได้ การเชื่อมต่อทั้งสองเฟสเป็นวิธีของผู้ผลิตในการแก้ปัญหานี้
ข้อมูลแบบเม็ดบอกอะไร ข้อมูลเม็ดหลักที่ระบุโดยผู้ผลิต รายการ มูลค่าที่ระบุ องค์ประกอบ เนื้อหาอนินทรีย์อย่างน้อยร้อยละ 90 สารหน่วงไฟ จัดอันดับ A2 กำลังประมวลผล การอัดขึ้นรูปด้วยสกรูคู่หรือสกรูเดี่ยว ผลผลิตรายวัน 200 ตันใน 8 สายการผลิต
แผนภูมิด้านล่างแสดงองค์ประกอบที่ระบุของแกรนูลเป็นวงแหวนความคืบหน้า ทำให้มองเห็นสัดส่วนได้ง่ายและให้ผู้ซื้อมีข้อมูลอ้างอิงง่ายๆ ในระหว่างการสนทนาทางเทคนิค
องค์ประกอบของเม็ดแกนกลาง 90% เนื้อหาอนินทรีย์ สารหน่วงไฟอนินทรีย์ และฟิลเลอร์ อย่างน้อยร้อยละ 90 สารยึดเกาะโพลีเมอร์อินทรีย์ และสารเติมแต่งในกระบวนการ มากถึง 10 เปอร์เซ็นต์ องค์ประกอบตามที่ระบุไว้ในข้อมูลแกรนูลหลักของผู้ผลิต ส่วนโค้งสีแดงแสดงถึงส่วนแบ่งอนินทรีย์อย่างน้อย 90 เปอร์เซ็นต์ และส่วนสีเทาเล็กๆ แสดงสารยึดเกาะอินทรีย์และสารเติมแต่ง เนื่องจากมีส่วนแบ่งอนินทรีย์สูง การควบคุมกระบวนการบนเครื่องอัดรีดจึงมีความสำคัญมากกว่าสายการผลิตพลาสติกทั่วไป อัตราการป้อน ความเร็วของสกรู และโปรไฟล์อุณหภูมิ ล้วนส่งผลต่อคุณภาพการหลอม และประสบการณ์ของซัพพลายเออร์เกี่ยวกับการตั้งค่าเหล่านี้ก็เป็นส่วนหนึ่งของสิ่งที่ผู้ซื้อจะซื้อ ขอให้ทดลองรันกับประเภทแกรนูลที่คุณวางแผนจะใช้ และสอบถามว่าระบบควบคุมบันทึกแรงบิดของสกรูและอุณหภูมิหลอมเหลวอย่างไร
ส่วนแบ่งแร่ธาตุที่สูงจะให้คุณค่าก็ต่อเมื่อกระบวนการอัดรีดยังคงมีเสถียรภาพ ดังนั้นให้ประเมินการควบคุมกระบวนการของซัพพลายเออร์ ไม่ใช่แค่สูตรเท่านั้น
การผลิตการอัดขึ้นรูปประเภท A2 เทียบกับการผลิตแบบกดร้อน: ความเร็วและความสม่ำเสมอ แผงคอมโพสิต A2 ส่วนใหญ่ในตลาดทำโดยการสร้างแกนที่เต็มไปด้วยแร่ธาตุในการอัดร้อน จากนั้นจึงเชื่อมแกนเข้ากับผิวหนัง วิธีการนั้นมีความสมบูรณ์ แต่เป็นกระบวนการแบบหยุดแล้วไป เส้นทางการอัดขึ้นรูปเป็นไปอย่างต่อเนื่อง: แกรนูลจะเข้าสู่เครื่องอัดรีด แกนจะออกเป็นม้วนหรือแผ่น และส่วนการเคลือบจะติดเข้ากับผิวหนังอะลูมิเนียมด้วยฟิล์มกาว
ผู้ผลิตให้ความเร็วการอัดขึ้นรูปสูงกว่า 3 ม./นาที เทียบกับความเร็วต่ำกว่า 2 ม./นาทีสำหรับการขึ้นรูปด้วยความร้อนแบบธรรมดา การรันอย่างต่อเนื่องยังรองรับความสอดคล้องของแบทช์ เนื่องจากกระบวนการไม่รีสตาร์ทในแต่ละรอบการกด อุณหภูมิและความหนาจะคงที่ และผู้ปฏิบัติงานใช้เวลาในการตรวจสอบมากกว่าการบรรทุก
เพื่อสร้างความแตกต่างความเร็วอย่างเป็นรูปธรรม แผนภูมิพื้นที่ด้านล่างจะแปลงความเร็วที่ระบุทั้งสองเป็นความยาวของแกนที่เกิดขึ้นในกะ 8 ชั่วโมง การคำนวณใช้ขีดจำกัดความเร็วที่เสนอโดยผู้ผลิต ดังนั้นจึงแสดงเอาท์พุตการอัดขั้นต่ำเทียบกับเอาท์พุตการกดร้อนสูงสุด
ความยาวแกนสะสมตลอดกะ 8 ชั่วโมง 0 500 1,000 1,500 0 1 2 3 4 5 6 7 8 ชั่วโมงการทำงานต่อเนื่อง แกนเมตร 1,440 ม 960 ม การอัดขึ้นรูปที่ 3 ม./นาที กดร้อนที่ 2 ม./นาที คำนวณตามขีดจำกัดความเร็วที่กำหนด ผลลัพธ์ที่แท้จริงขึ้นอยู่กับความกว้าง เวลาหยุดทำงาน และการเปลี่ยนแปลง ที่ความเร็ว 3 ม./นาที สายการผลิตที่วิ่งนาน 8 ชั่วโมงจะสร้างแกนได้ประมาณ 1,440 เมตร ในขณะที่กระบวนการรีดร้อนที่ความเร็ว 2 ม./นาที ให้ความยาวประมาณ 960 เมตรในเวลาเดียวกัน นั่นคือความแตกต่างประมาณ 480 เมตรต่อกะ หรือประมาณครึ่งหนึ่งของเอาท์พุตที่ขีดจำกัดที่ระบุไว้ ในทางปฏิบัติ ทั้งสองกระบวนการมีเวลาหยุดทำงาน การเปลี่ยนแปลง และการปรับความกว้าง ดังนั้นจำนวนจริงจะแตกต่างกัน อย่างไรก็ตาม ผู้ซื้อที่วางแผนจะจัดหาโครงการส่วนหน้าอาคารขนาดใหญ่สามารถใช้เลขคณิตนี้เพื่อเปรียบเทียบกำลังการผลิตเพิ่มเติมที่สายการผลิต A2 แบบอัดขึ้นรูปสามารถเพิ่มลงในโรงงานได้
ธรรมดา A2 ACP compared with extruded A2, based on manufacturer data มิติข้อมูล ธรรมดา A2 ACP อัด A2 กระบวนการหลัก แกนที่เต็มไปด้วยแร่พร้อมการขึ้นรูปด้วยความร้อน การต่อประกบโมเลกุลด้วยการอัดขึ้นรูปด้วยสกรู การดูดซึมน้ำ 3 ถึง 7 เปอร์เซ็นต์ โดยมีความชื้นต่อเนื่อง ใกล้ศูนย์ ความแข็งแรงของการลอกหลังความชื้น ขาดทุนมากกว่าร้อยละ 20 ไม่มีรายงานการสูญเสีย ความยืดหยุ่นหลัก เปราะอาจแตกเมื่องอ ยืดตัวได้ดี งอได้ วิธีการติด กดร้อนด้วยฟิล์มกาว เคลือบร้อนอย่างต่อเนื่องด้วยฟิล์มกาว ความเร็วในการผลิต ต่ำกว่า 2 ม./นาที สูงกว่า 3 ม./นาที ความสม่ำเสมอของแบทช์ การเปลี่ยนแปลงที่เห็นได้ชัดเจน มีความสม่ำเสมอสูงในการทำงานต่อเนื่อง ความสามารถในการรีไซเคิล ยาก ออกแบบมาเพื่อการนำออฟคัทกลับมาใช้ใหม่ การสูญเสียการขนส่ง น้ำหนักเพิ่มขึ้นและเสียหายจากความชื้น การสูญเสียลดลง ไม่มีความชื้นเพิ่มขึ้น
ความยืดหยุ่นหลักสมควรได้รับการบันทึกไว้ในตัวเอง แกนที่เปราะอาจแตกร้าวได้เมื่อมีการเดินและพับแผงสำหรับตลับด้านหน้าอาคาร แกนที่มีการยืดตัวที่ดีกว่านั้นสามารถประดิษฐ์ได้ง่ายกว่า ซึ่งช่วยลดการทำงานซ้ำที่โรงปฏิบัติงานของผู้ผลิต ประโยชน์ด้านดาวน์สตรีมนั้นมักถูกมองข้ามไปเมื่อเปรียบเทียบอุปกรณ์เฉพาะกับปริมาณงานเท่านั้น
การอัดขึ้นรูปอย่างต่อเนื่องจะเปลี่ยนทั้งความเร็วและความสม่ำเสมอ ดังนั้นให้เปรียบเทียบเส้นบนเอาท์พุตต่อกะและความแปรผันของแบทช์ด้วยกัน
สิ่งที่สายการผลิตการอัดรีดประเภท A2 ผลิต: แผง เม็ด และแกนม้วน Hongyang อธิบายว่าสายการผลิตเป็นระบบลูกโซ่เต็มรูปแบบตั้งแต่เม็ดจนถึงแผงสำเร็จรูป ความหมายเชิงปฏิบัติก็คือผลิตภัณฑ์สามชนิดที่แตกต่างกันสามารถออกมาจากเทคโนโลยีเดียวกันได้ และผู้ซื้อสามารถตัดสินใจได้ว่าผลิตภัณฑ์ใดเหมาะกับธุรกิจ
แผ่นอลูมิเนียมคอมโพสิต A2 ไม่ติดไฟ แผงที่เสร็จสิ้นแล้วใช้แกนอนินทรีย์ A2 ที่ถูกอัดรีดระหว่างสกินโลหะ ผู้ผลิตระบุกำลังการผลิต 5,000 ตารางเมตรต่อวัน และแสดงรายการอ้างอิงการรับรองภายใต้ EN 13501-1, GB 8624-2012, BS 476 และ มาตรฐาน ASTM E84 นี่คือเส้นทางสำหรับผู้ผลิตที่ต้องการดำเนินการกระบวนการทั้งหมดภายใต้หลังคาเดียวกัน
เม็ดแกน A2 ที่ไม่ติดไฟ เม็ดเป็นรูปแบบดิบของแกนกลาง ผลิตขึ้นสำหรับผู้ผลิตที่มีไลน์การอัดรีดอยู่แล้ว และต้องการผลิตแกน A2 บนอุปกรณ์ที่พวกเขาเป็นเจ้าของ ผู้ผลิตระบุผลผลิตแบบเม็ด 200 ตันต่อวันใน 8 สายการผลิต
แกนม้วน A2 ไม่ติดไฟ แกนม้วนเป็นแกนที่ถูกอัดรีดอย่างต่อเนื่องบนม้วน พร้อมสำหรับการเคลือบร้อนด้วยผิวหนังโลหะ มีไว้สำหรับผู้ผลิตแผงคอมโพสิตที่ต้องการข้ามการอัดขึ้นรูปภายในบริษัท ผลผลิตที่ระบุไว้คือ 50 ตันต่อวันจากสายการผลิตเดียว และม้วนยังสามารถนำไปใช้กับโครงสร้างแซนด์วิชอื่นๆ ที่ต้องใช้แกนที่ไม่ติดไฟ
เอาต์พุตสามรายการและผู้ซื้อแต่ละรายเหมาะสม เอาท์พุต แบบฟอร์ม ความจุที่ระบุไว้ เหมาะกับ แผงคอมโพสิต A2 แผงสำเร็จรูป หนา 2 ถึง 6 มม 5,000 ตารางเมตรต่อวัน ผู้ผลิตที่กำลังมองหาสายผลิตภัณฑ์ที่สมบูรณ์ เม็ดแกนกลาง เม็ดพร้อมอัดขึ้นรูป 200 ตันต่อวัน 8 เส้น โรงงานที่มีสายการอัดรีดที่มีอยู่ แกนม้วน แกนต่อเนื่องบนม้วน 50 ตันต่อวัน 1 บรรทัด ผู้ผลิตแผงที่เคลือบลามิเนตเท่านั้น
บริษัทกล่าวว่าผู้ซื้อสามารถซื้อผลิตภัณฑ์ระดับกลางได้ตามต้องการ สิ่งนี้มีประโยชน์สำหรับผู้ผลิตที่ต้องการเริ่มต้นด้วยแกนม้วนเพื่อทดสอบตลาด จากนั้นเพิ่มความสามารถในการอัดขึ้นรูปเป็นเม็ดและอัดขึ้นรูปเมื่อปริมาณเหมาะสม
เริ่มต้นจากจุดที่โรงงานของคุณแข็งแกร่งที่สุด และเพิ่มกำลังการผลิตต้นน้ำตามความต้องการที่เพิ่มขึ้น
เกี่ยวกับ Zhangjiagang Hongyang Machinery Equipment Co., Ltd. Zhangjiagang Hongyang Machinery Equipment Co., Ltd. เป็นองค์กรระดับชาติที่เชี่ยวชาญด้านการวิจัยและพัฒนาและการผลิตอุปกรณ์อัจฉริยะสำหรับวัสดุคอมโพสิตโลหะ โดยให้บริการโซลูชั่นที่เป็นระบบสำหรับอุตสาหกรรมวัสดุก่อสร้างทั่วโลก ในฐานะหน่วยร่างมาตรฐานแผงคอมโพสิตโลหะไม่ติดไฟสำหรับการตกแต่งสถาปัตยกรรม และสมาชิกสภายืนของ Metal Branch of China Building Materials Federation ผลิตภัณฑ์หลักของบริษัทประกอบด้วยระบบเทคโนโลยีหลักสามระบบ ได้แก่ สายการผลิตแผงคอมโพสิตอลูมิเนียมทนไฟ เครื่องแกนรังผึ้งอลูมิเนียม และสายการผลิตแผงคอมโพสิตโลหะแกนรังผึ้งอลูมิเนียม และสายการผลิตแผงคอมโพสิตโลหะแบบกำหนดเองแบบมัลติฟังก์ชั่น ครอบคลุมสายการผลิตระดับไฮเอนด์ 12 ประเภท ซึ่งรวมถึงวัสดุทนไฟเกรด A2/B1 แผงคอมโพสิตโลหะแกนอะลูมิเนียม 3 มิติ และผลิตภัณฑ์ซีรีส์รังผึ้งอลูมิเนียม
ด้วยการสนับสนุนจากศูนย์วิจัยเทคโนโลยีวิศวกรรมซูโจว และเวิร์กสเตชันบัณฑิตประจำมณฑลเจียงซู บริษัทได้สร้างแพลตฟอร์มเทคโนโลยี 3 แพลตฟอร์ม ได้แก่ การควบคุมการส่งผ่านที่แม่นยำ ระบบกระบวนการอัจฉริยะ และการออกแบบโมดูลาร์ อุปกรณ์ของบริษัทได้ถูกส่งออกไปยัง 45 ประเทศและภูมิภาค รวมถึงยุโรป สหรัฐอเมริกา ตะวันออกกลาง และเอเชียแปซิฟิก และได้ให้บริการแก่ผู้ผลิตวัสดุคอมโพสิตโลหะชั้นนำ 20 อันดับแรกของโลก 14 ราย บริษัทได้รับการรับรองระบบการจัดการคุณภาพ ISO 9001 และใบรับรอง CE ให้การตอบสนองฉุกเฉินทั่วโลกภายใน 48 ชั่วโมง และรายงานรอบการทดสอบเดินเครื่องสั้นกว่ามาตรฐานอุตสาหกรรมประมาณ 30 เปอร์เซ็นต์ มีสิทธิบัตรหลัก 70 ฉบับ
ข้อมูลบริษัทโดยสังเขป รายการ รายละเอียด หมวดหมู่สินค้า สายการผลิตระดับไฮเอนด์ 12 ประเภท ส่งออกเข้าถึง 45 ประเทศและภูมิภาค สิทธิบัตรหลัก 70 การรับรองคุณภาพ ISO 9001 และ CE การตอบสนองการบริการ การตอบสนองเหตุฉุกเฉินทั่วโลกภายใน 48 ชั่วโมง
ในฐานะผู้ผลิตและผู้ส่งออกสายการผลิตการอัดขึ้นรูปประเภท A2 โดยตรงจากโรงงาน บริษัทสนับสนุนการจัดซื้อขายส่ง การปรับแต่งโครงการ OEM และการบริการระยะยาว การเป็นเจ้าของกระบวนการตั้งแต่แกนแกรนูลไปจนถึงแผงสำเร็จรูปทำให้คู่ค้ารายเดียวสามารถจัดการการออกแบบ การจัดหา และการฝึกอบรมได้
ผู้ผลิตที่ควบคุมเม็ด เม็ดแกน และแผงสำเร็จรูปภายในบริษัทสามารถรองรับผู้ซื้อได้ในทุกขั้นตอนของโครงการ
ข้อมูลทางเทคนิคที่ต้องตรวจสอบก่อนเลือกสายการผลิตแผงคอมโพสิตโลหะไม่ติดไฟ (อลูมิเนียม) A2 ข้อมูลทางเทคนิคจะบอกผู้ซื้อว่าแผงควบคุมมีจุดประสงค์อะไรเพื่อให้บรรลุผลสำเร็จ และทีมคุณภาพของพวกเขาจะต้องตรวจสอบอะไรบ้าง ผู้ผลิตเผยแพร่ค่าต่อไปนี้สำหรับแผงการอัดขึ้นรูปประเภท A2 ซึ่งรายงานเป็นข้อมูลการทดสอบโดยบุคคลที่สามภายใต้มาตรฐานที่ระบุ
คุณสมบัติแผงเผยแพร่โดยผู้ผลิต คุณสมบัติ มาตรฐาน ความคุ้มค่า ความหนารวม กิกะไบต์/ที 17748-2008 2, 3, 4, 5 หรือ 6 มม ความหนาของผิวอลูมิเนียม กิกะไบต์/ที 17748-2008 0.2, 0.3, 0.4 หรือ 0.5 มม ความกว้าง ไม่ระบุ สูงถึง 2,000 มม. ปรับแต่งได้ การจำแนกประเภทไฟ GB 8624-2012 A2-s1,d0 การจำแนกประเภทไฟ EN 13501-1 A2-s1,d0 การจำแนกประเภทไฟ บี 476 ส่วนที่ 6 และ 7 คลาส 0 และคลาส 1 การเผาไหม้ที่พื้นผิว ASTM E84 ประเภท 1 เปลวไฟกระจาย 25 หรือต่ำกว่า ควันพัฒนา 50 หรือต่ำกว่า ไฟไหม้อาคารเต็มพื้นที่ NFPA 285 บันทึกไว้เป็นทางผ่าน ความแข็งแรงของการลอก GB/T 17748 อย่างน้อย 120 นิวตัน/มม ความแข็งแรงของแรงดัดงอ GB/T 17748 อย่างน้อย 150 เมกะปาสคาล การเคลือบผิวหน้า ไม่ระบุ PVDF, PE หรือแบบกำหนดเอง
วิธีอ่านการจำแนกประเภทไฟ ใน A2-s1,d0 ส่วน A2 บ่งชี้ว่ามีส่วนทำให้เกิดเพลิงไหม้อย่างจำกัด ส่วน s1 บ่งชี้ถึงการเกิดควันต่ำ และ d0 บ่งชี้ว่าไม่มีหยดเพลิงในการทดสอบ BS 476 Class 0 และ Class 1 เป็นข้อมูลอ้างอิงที่ใช้ในตลาดหลายแห่งที่สืบทอดมาตรฐานของอังกฤษ และ ASTM E84 เป็นการทดสอบการเผาไหม้ที่พื้นผิวที่ใช้กันอย่างแพร่หลายในอเมริกาเหนือ NFPA 285 คือการทดสอบส่วนหน้าอาคารเต็มรูปแบบที่จะตรวจสอบการทำงานของส่วนประกอบผนัง ไม่ใช่แค่ตัวแผงเท่านั้น
สิ่งที่ต้องยืนยันกับซัพพลายเออร์ รายงานผลการทดสอบครอบคลุมความหนา ผิว และการเคลือบเช่นเดียวกับผลิตภัณฑ์ที่คุณวางแผนไว้ ห้องปฏิบัติการทดสอบใดออกรายงานแต่ละฉบับและภายในวันที่ใด ไม่ว่าผลลัพธ์การประกอบซุ้มจะนำไปใช้กับการออกแบบผนังของคุณหรือเฉพาะกับโครงสร้างที่ทดสอบเท่านั้น โรงงานบันทึกค่าแรงลอกและค่าแรงดัดงอระหว่างการผลิตอย่างไร ผลการทดสอบอัคคีภัยใช้กับการกำหนดค่าที่ได้รับการทดสอบ การเปลี่ยนแปลงความหนาของผิว สารเคลือบ หรือฟิล์มกาวอาจมีความสำคัญสำหรับการทดสอบบางอย่าง ดังนั้นผู้ซื้อควรจัดเรียงรายการรายงานตามกลุ่มผลิตภัณฑ์ที่ต้องการตั้งแต่เนิ่นๆ ในโครงการ
จับคู่รายงานทุกฉบับกับแผงที่สร้างขึ้นที่คุณวางแผนจะขายก่อนที่จะใช้การจัดหมวดหมู่ในการประกวดราคา
สถานการณ์การใช้งานสำหรับแผงคอมโพสิตไม่ติดไฟ A2 อัดขึ้นรูป ผู้ผลิตแสดงรายการสถานการณ์ห้าสถานการณ์สำหรับแผงที่ผลิตในบรรทัดนี้ แต่ละข้อเชื่อมโยงกับข้อกังวลของผู้ซื้อที่แตกต่างกัน และแต่ละข้อจะส่งผลต่อวิธีที่ผู้ผลิตวางแผนการขาย
ด้านหน้าอาคารสูง โครงการอาคารสูงมักต้องใช้วัสดุทนไฟที่เข้มงวด และผู้ระบุจะมองหาการแบ่งประเภท เช่น A2-s1,d0 ผู้ผลิตแผงที่ให้บริการส่วนนี้ได้รับประโยชน์จากเอกสารที่ครบถ้วนและชุดงานที่สอดคล้องกัน เนื่องจากโครงการเดียวอาจต้องใช้เวลาหลายพันตารางเมตรในการส่งมอบภายในเวลาหลายเดือน
อาคารพาณิชย์ โรงแรม โรงพยาบาล และสถานศึกษา ประเภทอาคารเหล่านี้มีจำนวนผู้เข้าพักสูงและกฎการอพยพที่เข้มงวด ดังนั้นจึงมักระบุการหุ้มที่ไม่ติดไฟ ในพื้นที่ชื้นหรือพื้นที่ชายฝั่งทะเล แกนที่ไม่ดูดซับความชื้นจะช่วยรักษาลักษณะและการยึดเกาะของแผงในระยะยาว
โครงการปรับปรุง โครงการปรับปรุงจำนวนมากเป็นไปตามข้อกำหนดด้านความปลอดภัยจากอัคคีภัยที่ได้รับการปรับปรุงและแทนที่การหุ้มแบบเก่า แผงที่มีความโค้งงอได้ดีจะง่ายต่อการประดิษฐ์เป็นรูปทรงที่กำหนดเองสำหรับเงื่อนไขการติดตั้งเพิ่มเติม ซึ่งสามารถช่วยผู้ติดตั้งได้เมื่อขนาดไม่เท่ากัน
ผู้ผลิตที่มุ่งเน้นการส่งออก ผู้ผลิตที่จำหน่ายในหลายภูมิภาคต้องการแผงที่สามารถตอบสนองระบบการจำแนกประเภทต่างๆ ผู้ผลิตแสดงรายการข้อมูลอ้างอิงการทดสอบจากประเทศจีน สหภาพยุโรป สหราชอาณาจักร และสหรัฐอเมริกา ซึ่งสนับสนุนการสนทนากับผู้ซื้อในตลาดเหล่านั้น แต่ละตลาดควรได้รับการตรวจสอบกฎการอนุมัติในท้องถิ่น
โครงการก่อสร้างขนาดใหญ่ โครงการขนาดใหญ่ต้องการอุปทานที่มั่นคง การอัดขึ้นรูปอย่างต่อเนื่องและโซ่บูรณาการในแนวตั้งช่วยให้โรงงานวางแผนระยะเวลารอคอยสินค้าได้ เนื่องจากวัสดุหลักมาจากแหล่งเดียวกันและกระบวนการไม่ได้ขึ้นอยู่กับรอบการกดแบทช์
จับคู่จุดแข็งของแผงควบคุมกับสถานการณ์: ความเสถียรของความชื้นสำหรับไซต์ที่มีความชื้น ความสม่ำเสมอสำหรับโครงการขนาดใหญ่ และการจำแนกประเภทที่จัดทำเป็นเอกสารเพื่อการส่งออก
ข้อควรพิจารณาในการรีไซเคิลและการขนส่งสำหรับสายการผลิตการอัดขึ้นรูปประเภท A2 การจัดการวัสดุเป็นส่วนหนึ่งของการตัดสินใจในสายการผลิต และส่งผลต่อวิธีที่โรงงานจัดการของเสียและการขนส่ง ผู้ผลิตระบุว่าส่วนที่ขาดในการผลิตสามารถดำเนินการและนำกลับมาใช้ใหม่ในการอัดขึ้นรูปแกนได้ วิธีนี้จะปิดวงจรที่แกนกดร้อนแบบธรรมดามักถูกกล่าวว่าทำได้ยาก เนื่องจากแกนกดที่มีแร่ธาตุจำนวนมากนั้นยากต่อการประมวลผลใหม่
ผู้ผลิตยังตั้งข้อสังเกตอีกว่าเศษการติดตั้งที่ไซต์งานของลูกค้ามีมูลค่าการรีไซเคิล สำหรับผู้ผลิตที่ตัดแผงเป็นคาสเซ็ต การตัดออกเป็นส่วนที่แท้จริงของกระแสวัสดุ และการจัดการนำกลับหรือนำกลับมาใช้ใหม่สามารถลดปริมาณการกำจัดได้ ขอบเขตการปฏิบัติของสิ่งนี้ขึ้นอยู่กับระบบการรวบรวมและกฎท้องถิ่น ดังนั้นผู้ซื้อควรหารือเกี่ยวกับการเตรียมการกับซัพพลายเออร์โดยตรง
คำถามที่ควรค่าแก่การถาม ส่วนแบ่งออฟคัทใดบ้างที่สามารถส่งคืนให้กับเครื่องอัดรีดได้ก่อนที่คุณภาพจะได้รับผลกระทบ วัสดุที่นำกลับมาแปรรูปจำเป็นต้องมีการจัดการหรือการทดสอบพิเศษก่อนนำกลับมาใช้ใหม่หรือไม่? โลหะผิวควรแยกออกจากแกนในระหว่างการรีไซเคิลอย่างไร บรรจุภัณฑ์ใดที่แนะนำสำหรับการส่งออก ในด้านลอจิสติกส์ แกนที่ไม่ได้รับความชื้นจะช่วยหลีกเลี่ยงการเปลี่ยนแปลงของน้ำหนักและความเสียหายที่เกิดจากการจัดเก็บแบบเปียก นั่นทำให้เอกสารการจัดส่งง่ายขึ้นและลดข้อโต้แย้งในการจัดส่งได้ สิ่งเหล่านี้คือคุณประโยชน์ที่ไม่ค่อยปรากฏบนแผ่นข้อมูลแต่แสดงในการดำเนินงานรายวัน
ขอขั้นตอนการนำกลับมาใช้ใหม่ที่ชัดเจน เนื่องจากประโยชน์ของการรีไซเคิลขึ้นอยู่กับรายละเอียดของกระบวนการ และไม่เพียงแต่ขึ้นอยู่กับคุณสมบัติของวัสดุเท่านั้น
การเปรียบเทียบ A2 แบบอัดรีดกับตัวเลือกทั่วไป: เมทริกซ์การตัดสินใจ การตัดสินใจด้านเทคโนโลยีจะง่ายขึ้นเมื่อมองเห็นข้อดีข้อเสียได้ เมทริกซ์ด้านล่างนี้จัดกลุ่มปัจจัยหกประการที่ผู้ซื้อมักชั่งน้ำหนักเมื่อเปรียบเทียบการผลิต A2 แบบกดร้อนแบบธรรมดากับสายการผลิตแบบอัดขึ้นรูป ใช้การเปรียบเทียบของผู้ผลิตเองเป็นแหล่งที่มา และเพิ่มปัจจัยหนึ่งที่ทำให้แนวทางแบบเดิมมีข้อได้เปรียบ
เมทริกซ์เปรียบเทียบเชิงคุณภาพ ธรรมดา A2 แผงกดร้อน ประเภทการอัดขึ้นรูป แผง A2 ความชื้น ความมั่นคง ต่ำ สูง การผลิต ความเร็ว ปานกลาง สูง แบทช์ ความสม่ำเสมอ ตัวแปร สูง แกนกลาง ความยืดหยุ่น เปราะ ดี ความสามารถในการรีไซเคิล จำกัด ได้รับการออกแบบ เพื่อนำมาใช้ใหม่ บันทึกการติดตาม ในตลาด ก่อตั้ง ใหม่กว่า สีแดงเข้มหมายถึงระดับที่แข็งแกร่งขึ้น อิงตามการเปรียบเทียบของผู้ผลิต ไม่ใช่ข้อมูลจากห้องปฏิบัติการ การผลิตแบบอัดขึ้นรูป A2 มีคะแนนสูงกว่าในด้านความเสถียรของความชื้น ความเร็ว ความสม่ำเสมอ ความยืดหยุ่น และความสามารถในการรีไซเคิล ตามการเปรียบเทียบของผู้ผลิต การผลิตเครื่องรีดร้อนแบบทั่วไปยังคงรักษาความได้เปรียบในประวัติการตลาด เนื่องจากมีการใช้งานมายาวนานและผู้ผลิตหลายรายคุ้นเคยดี ผู้ซื้อควรชั่งน้ำหนักปัจจัยเหล่านั้นกับสภาพท้องถิ่น ในตลาดที่มีความชื้นสูงซึ่งมีคำสั่งซื้อด้านหน้าอาคารขนาดใหญ่ ห้าแถวแรกอาจมีน้ำหนักมากกว่าที่คุ้นเคย ในตลาดที่ผู้ผลิตต่อต้านวัสดุใหม่ ความพยายามในการขายสำหรับแกนรุ่นใหม่อาจต้องการการสนับสนุนเพิ่มเติม รวมถึงวัสดุการฝึกอบรมและแผงตัวอย่าง
มีความสมเหตุสมผลที่จะขอให้ซัพพลายเออร์ระบุลูกค้าอ้างอิง แผงตัวอย่าง และการเยี่ยมชมสายการผลิต การดูกระบวนการในการดำเนินงานให้ข้อมูลมากกว่าตารางใดๆ และช่วยให้วิศวกรของคุณสามารถตรวจสอบรายละเอียด เช่น คุณภาพของขอบและความเรียบของพื้นผิว
ถือว่าเมทริกซ์เป็นจุดเริ่มต้นและแทนที่การให้คะแนนด้วยของคุณเองหลังจากการเยี่ยมชมโรงงานและการทดสอบตัวอย่าง
การประเมินซัพพลายเออร์ การว่าจ้าง และการสนับสนุนหลังการขาย สายการผลิตจะสร้างมูลค่าก็ต่อเมื่อได้ผลผลิตที่เสถียรเท่านั้น Hongyang ให้บริการโครงการ บริการระยะไกล และบริการนอกสถานที่ และเสนอราคาการตอบสนองฉุกเฉินทั่วโลกภายใน 48 ชั่วโมง บริษัทยังรายงานว่ารอบการทดสอบเดินเครื่องสั้นกว่ามาตรฐานอุตสาหกรรมประมาณร้อยละ 30 และมีสิทธิบัตรหลัก 70 ฉบับ การรับรอง ISO 9001 และการรับรอง CE สิ่งเหล่านี้เป็นจุดอ้างอิงที่มีประโยชน์ และผู้ซื้อควรยืนยันวิธีการนำไปใช้กับโครงการของตนเอง
รายการตรวจสอบการประเมินผลการปฏิบัติ กำหนดผลิตภัณฑ์ที่คุณวางแผนจะขายก่อน: แผง ม้วน หรือผสม ยืนยันการจำแนกประเภทเป้าหมายและตลาดที่จะจำหน่ายแผง ขอรายงานผลการทดสอบที่ตรงกับความหนา ผิว และการเคลือบที่คุณต้องการ ขอข้อมูลการปรับสภาพความชื้นและผลความแข็งแรงของเปลือก ตรวจสอบการควบคุมกระบวนการอัดรีด รวมถึงการบันทึกแรงบิดของสกรูและอุณหภูมิหลอมเหลว ชี้แจงการจัดหาวัตถุดิบ: เม็ด เม็ดแกน หรือการผสมภายในบริษัท ยอมรับการฝึกอบรม เหตุการณ์สำคัญในการว่าจ้าง และการทดสอบการยอมรับเป็นลายลักษณ์อักษร ยืนยันการเตรียมการสนับสนุนระยะไกลและการวางแผนอะไหล่ ความเสี่ยงทั่วไปของโครงการและวิธีลดความเสี่ยง ความเสี่ยง มันดูเหมือนอะไร วิธีลดความมัน รายงานการทดสอบที่ไม่ตรงกัน การจำแนกประเภทไม่ครอบคลุมถึงผลิตภัณฑ์ที่จำหน่าย จับคู่แต่ละรายงานกับการสร้างแผงที่แน่นอน ความไม่เสถียรของเครื่องอัดรีด ตัวแปร core thickness or density ตรวจสอบการควบคุมกระบวนการและรันชุดทดลอง ความชื้น exposure in transit น้ำหนักเพิ่มหรือมีปัญหาเรื่องพันธะเมื่อมาถึง ขอข้อมูลการปรับสภาพและคำแนะนำด้านบรรจุภัณฑ์ ทางลาดขึ้นช้า เอาท์พุต grows slowly after installation ตกลงเหตุการณ์สำคัญและแผนการฝึกอบรมในสัญญา เส้นทางวัตถุดิบไม่ชัดเจน ความล่าช้าในการจ่ายเม็ดหรือม้วน ตัดสินใจตั้งแต่เนิ่นๆ ระหว่างการซื้อตัวกลางหรือการผลิตพวกมัน
ความเสี่ยงหลายประการเหล่านี้มีค่าใช้จ่ายถูกกว่าในการจัดการในขั้นตอนการวางแผน เมื่อการกำหนดค่ายังคงมีความยืดหยุ่น การบันทึกความคาดหวังตั้งแต่เนิ่นๆ ยังช่วยให้เปรียบเทียบซัพพลายเออร์ในเงื่อนไขที่เท่าเทียมกันได้ง่ายขึ้น
ตกลงข้อกำหนด หลักฐานการทดสอบ และเหตุการณ์สำคัญในการทดสอบการใช้งานเป็นลายลักษณ์อักษรก่อนจัดส่งอุปกรณ์
สำรวจเพิ่มเติมบนเว็บไซต์ Hongyang ผู้อ่านที่ต้องการดูเครื่องจักร เฉพาะสาย หรือบริการที่เกี่ยวข้อง สามารถใช้หน้าด้านล่างนี้ได้ แต่ละลิงก์จะเปิดหน้าบนเว็บไซต์อย่างเป็นทางการของผู้ผลิต
การเลือกสายการผลิตการอัดขึ้นรูป A2 เป็นการตัดสินใจเกี่ยวกับเทคโนโลยีวัสดุพอๆ กับเครื่องจักร ซัพพลายเออร์ที่อธิบายกระบวนการหลัก แบ่งปันข้อมูลอ้างอิงการทดสอบ และให้การสนับสนุนการทดสอบการใช้งานแบบมีโครงสร้าง ช่วยให้ผู้ซื้อได้รับข้อมูลที่ต้องการเพื่อเปรียบเทียบตัวเลือกต่างๆ ด้วยความมั่นใจ
เริ่มต้นด้วยตลาดเป้าหมายและข้อกำหนดเฉพาะของแผงควบคุม จากนั้นนำรายการข้อกำหนดที่เป็นลายลักษณ์อักษรมาเข้าร่วมการประชุมทางเทคนิคครั้งแรก
คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับสายการผลิตแผงคอมโพสิตที่ไม่ติดไฟประเภท A2 การอัดขึ้นรูป ไตรมาสที่ 1 สายการผลิตแผงคอมโพสิตโลหะไม่ติดไฟ (อลูมิเนียม) A2 ชนิดอัดขึ้นรูป Zero Water คืออะไร A1. เป็นระบบการผลิตที่อัดแกน A2 ที่ไม่ติดไฟผ่านสกรูและเคลือบไว้ระหว่างเปลือกอลูมิเนียม ผู้ผลิตอธิบายว่าเป็นสายการผลิตแบบครบวงจรที่สามารถผลิตคอร์แกรนูล คอร์โรล และพาเนลสำเร็จรูปได้
ไตรมาสที่ 2 การดูดซับน้ำเป็นศูนย์หมายถึงอะไรสำหรับแผง A2 A2. หมายถึงแกนกลางที่รับความชื้นน้อยมาก ผู้ผลิตระบุว่าการดูดซับเกือบเป็นศูนย์สำหรับแกนที่อัดขึ้นรูป เทียบกับ 3 ถึง 7 เปอร์เซ็นต์สำหรับแกน A2 ทั่วไป และรายงานว่าไม่มีการสูญเสียความแข็งแรงของเปลือกหลังจากการสัมผัสกับความชื้น ผู้ซื้อควรยืนยันสิ่งนี้ด้วยการทดสอบการปรับสภาพของตนเอง
ไตรมาสที่ 3 การจำแนกประเภทของไฟใดบ้างที่ระบุไว้ในแผงควบคุม A3. ข้อมูลที่เผยแพร่แสดงรายการ A2-s1,d0 ภายใต้ GB 8624-2012 และ EN 13501-1, Class 0 และ Class 1 ภายใต้ BS 476 ส่วนที่ 6 และ 7, Class 1 ภายใต้ ASTM E84 และค่าผ่านที่บันทึกไว้ภายใต้ NFPA 285 ตรวจสอบว่าแต่ละรายงานตรงกับโครงสร้างแผงที่คุณวางแผนจะขาย
ไตรมาสที่ 4 การอัดขึ้นรูปทำได้เร็วแค่ไหนเมื่อเทียบกับการผลิตแบบกดร้อน? A4. ผู้ผลิตระบุความเร็วการอัดขึ้นรูปที่สูงกว่า 3 ม./นาที เมื่อเทียบกับความเร็วต่ำกว่า 2 ม./นาทีสำหรับการขึ้นรูปด้วยความร้อนแบบธรรมดา ตลอดกะ 8 ชั่วโมง ระยะนี้จะอยู่ที่ประมาณ 1,440 เมตร เทียบกับ 960 เมตรตามขีดจำกัดที่ระบุไว้ ก่อนเวลาหยุดทำงานและการเปลี่ยนเครื่อง
คำถามที่ 5 ฉันสามารถซื้อเม็ดหรือแกนม้วนแทนทั้งเส้นได้หรือไม่ A5. ใช่. ผู้ผลิตแสดงรายการเม็ดแกน A2 สำหรับโรงงานที่มีสายการผลิตการอัดรีดที่มีอยู่และแกนม้วน A2 สำหรับผู้ผลิตแผงที่เคลือบเท่านั้น กำลังการผลิตที่ระบุไว้คือ 200 ตันต่อวันสำหรับเม็ดใน 8 สายการผลิต และ 50 ตันต่อวันสำหรับแกนม้วนจากหนึ่งสายการผลิต
คำถามที่ 6 เส้นรองรับแผงขนาดใด A6. ค่าที่เผยแพร่จะแสดงรายการความหนารวม 2 ถึง 6 มม. ความหนาของผิวอะลูมิเนียม 0.2 ถึง 0.5 มม. และความกว้างสูงสุด 2000 มม. พร้อมการปรับแต่งที่มีให้เลือกใช้ การเคลือบผิวหน้าประกอบด้วย PVDF, PE และตัวเลือกแบบกำหนดเอง
คำถามที่ 7 Hongyang ให้การสนับสนุนอะไรบ้างหลังคลอด? A7. บริษัทนำเสนอบริการโครงการ บริการระยะไกล และบริการนอกสถานที่ พร้อมการตอบสนองเหตุฉุกเฉินทั่วโลกภายใน 48 ชั่วโมง นอกจากนี้ยังรายงานรอบการทดสอบการใช้งานที่สั้นกว่ามาตรฐานอุตสาหกรรมประมาณ 30 เปอร์เซ็นต์